पुणेकरांचं घराचं स्वप्न पूर्ण होणार, ‘या’ भागात परवडणारी चार हजार घरे बांधणार!

On: February 5, 2025 10:13 AM
Pune News Four Thousand Houses to be Built in Pune Under Pradhan Mantri Awas Yojana in Second Phase
---Advertisement---

Pune News | ‘प्रधानमंत्री आवास योजने’च्या पहिल्या टप्प्यात अडीच हजार घरे बांधल्यानंतर आता दुसऱ्या टप्प्यात तब्बल चार हजार घरे बांधण्याचे उद्दिष्ट पुणे महापालिकेने ठेवले आहे. बालेवाडी, धानोरी, कोंढवा, हडपसर, वडगाव खुर्द या भागांत ही घरे बांधण्यात येणार असून, आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांतील नागरिकांना याचा प्रामुख्याने फायदा होणार आहे. (Pune News)

दुसऱ्या टप्प्यातील घरांचे नियोजन:

हडपसर – २,००० घरे
कोंढवा – ७३६ घरे
धानोरी – ६७६ घरे
वडगाव खुर्द – ४६५ घरे
बालेवाडी – २९६ घरे

मुख्यमंत्र्यांनी घेतला आढावा:

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी सोमवारी (दि. ५) ऑनलाइन बैठकीत या प्रकल्पांचा आढावा घेतला. या बैठकीला उपमुख्यमंत्री अजित पवार यांच्यासह राज्यातील सर्वच उच्चपदस्थ अधिकारी उपस्थित होते. (Pune News)

चार प्रकारांत बांधणार घरे:

महापालिका आयुक्त डॉ. राजेंद्र भोसले यांनी सांगितले की, “प्रधानमंत्री आवास योजनेच्या दुसऱ्या टप्प्यात चार हजारांहून अधिक घरे बांधण्यात येणार आहेत. वैयक्तिक स्वरूपात घरकूल, भागीदारी तत्त्वावरील परवडणारी घरे, भाडेतत्त्वावरील परवडणारी घरे तसेच व्याज अनुदान योजना या चार प्रकारांत घरे बांधण्यात येणार आहेत.”

पहिल्या टप्प्यातील घरांची स्थिती:

हडपसर, खराडी आणि वडगाव बुद्रुक येथील चार गृहप्रकल्पांत महापालिकेने बांधलेल्या २,६५८ सदनिका नागरिकांना उपलब्ध करून देण्यात आल्या आहेत. या घरांचे उद्घाटन पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या हस्ते झाले होते.

कोणासाठी आहेत ही घरे?

ही घरे साडेसात ते आठ लाख रुपयांपर्यंत उत्पन्न असलेल्या नागरिकांसाठी होती. आता दुसऱ्या टप्प्यात सहा लाख रुपये वार्षिक उत्पन्न असणाऱ्या नागरिकांनाही या ‘लॉटरी’ मध्ये सहभाग घेता येणार आहे. महापालिकेच्या सफाई कामगारांनाही त्याचा फायदा होणार आहे.

महापालिकेकडे ‘प्रधानमंत्री आवास योजने’साठी यापूर्वी 852 नागरिकांनी अर्ज दाखल केले आहेत, अशी माहिती महापालिकेचे मुख्य अभियंता प्रशांत वाघमारे यांनी दिली. (Pune News)

पुणे महापालिका ‘प्रधानमंत्री आवास योजने’अंतर्गत मोठ्या प्रमाणावर घरे बांधत असून, दुसऱ्या टप्प्यात चार हजार घरे बांधण्याचे महत्वाकांक्षी उद्दिष्ट ठेवले आहे. या योजनेमुळे शहरातील आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांना मोठा दिलासा मिळणार आहे.

 Title : Pune News Four Thousand Houses to be Built in Pune Under Pradhan Mantri Awas Yojana in Second Phase

 

Join WhatsApp Group

Join Now