पुढील २४ तासांसाठी धोक्याची घंटा! रेड अलर्ट जारी, घराबाहेर पडणाआधी ‘ही’ बातमी नक्की वाचा

On: March 27, 2026 12:41 PM
Maharashtra Weather Update
---Advertisement---

Maharashtra Weather Update | मार्च महिन्याच्या शेवटच्या टप्प्यात महाराष्ट्रात हवामानाचा स्वभाव झपाट्याने बदलताना दिसत आहे. एका बाजूला तापमान सातत्याने वाढत असून उकाडा तीव्र होत आहे, तर दुसऱ्या बाजूला अवकाळी पावसाचा प्रभाव कमी होत चालला आहे. राज्यातील बहुतेक भागात कोरडे वातावरण परत आले असले तरी विदर्भात अजूनही पावसाचा इशारा कायम असल्याने हवामानाबाबत सतर्क राहण्याची गरज व्यक्त केली जात आहे. (Maharashtra Heatwave alert)

कोकण आणि उत्तर महाराष्ट्रात उष्णतेचा तडाखा :

हवामान विभागाच्या अंदाजानुसार 27 मार्च रोजी राज्यातील बहुतांश भागात कोरडे वातावरण राहणार असून तापमानात टप्प्याटप्प्याने वाढ होण्याची शक्यता आहे. विशेषतः कोकण किनारपट्टी भागात उष्ण आणि दमट हवामान नागरिकांना त्रासदायक ठरणार आहे. मुंबई (Mumbai), ठाणे (Thane) आणि रायगड (Raigad) परिसरात तापमान सुमारे 34 ते 36 अंश सेल्सिअसपर्यंत जाण्याची शक्यता आहे. आकाश अंशतः ढगाळ राहण्याचा अंदाज असला तरी पावसाची शक्यता नसल्याने उकाडा जाणवणार आहे. या भागासाठी कोणताही विशेष इशारा जारी करण्यात आलेला नसला तरी दमट वातावरणामुळे अस्वस्थता वाढण्याची शक्यता हवामान खात्याने व्यक्त केली आहे. (Maharashtra Weather Update)

उत्तर महाराष्ट्रातही उन्हाची तीव्रता कमी झालेली नाही. नाशिक (Nashik), धुळे (Dhule), जळगाव (Jalgaon), नंदुरबार (Nandurbar) आणि अहिल्यानगर या जिल्ह्यांमध्ये दिवसभर आकाश स्वच्छ राहण्याची शक्यता असून वातावरण कोरडे राहील. या भागात तापमान 36 ते 40 अंश सेल्सिअसदरम्यान जाण्याची शक्यता आहे. काही ठिकाणी उष्णतेची लाट निर्माण होण्यासारखी परिस्थिती तयार होऊ शकते, त्यामुळे नागरिकांनी दुपारच्या वेळेत बाहेर पडताना खबरदारी घेण्याचा सल्ला प्रशासनाने दिला आहे.

Maharashtra Weather Update | विदर्भात पावसाची शक्यता, तापमानात वाढ :

मध्य महाराष्ट्रातील हवामानातही काहीसा बदल जाणवत असून अवकाळी पावसाची तीव्रता आता कमी झालेली आहे. पुणे (Pune), सातारा (Satara), सांगली (Sangli), सोलापूर (Solapur) आणि कोल्हापूर (Kolhapur) या जिल्ह्यांमध्ये प्रामुख्याने कोरडे वातावरण राहणार आहे. या भागात तापमान 35 ते 38 अंश सेल्सिअसदरम्यान राहण्याचा अंदाज आहे. काही ठिकाणी वाऱ्याचा वेग वाढण्याची शक्यता असली तरी जोरदार पावसाची शक्यता कमी असल्याचे सांगण्यात आले आहे.

दरम्यान विदर्भातील परिस्थिती मात्र वेगळी दिसत आहे. नागपूर (Nagpur), चंद्रपूर (Chandrapur), गोंदिया (Gondia), वर्धा (Wardha) आणि यवतमाळ (Yavatmal) या जिल्ह्यांमध्ये वादळी वाऱ्यांसह पावसाची शक्यता कायम आहे. या पार्श्वभूमीवर हवामान विभागाने (India Meteorological Department) या भागासाठी यलो अलर्ट जारी केला आहे. तापमान 38 ते 41 अंश सेल्सिअसपर्यंत पोहोचण्याचा अंदाज असून अकोला (Akola) येथे सर्वाधिक तापमान नोंदवले जाण्याची शक्यता वर्तवण्यात आली आहे. (Vidarbha rain warning)

राज्यातील अवकाळी पावसाचा धोका कमी होत असला तरी वाढत्या तापमानामुळे नागरिकांसाठी उष्णतेचे संकट निर्माण झाले आहे. पुढील दोन दिवसांत तापमानात आणखी 2 ते 4 अंश सेल्सिअसने वाढ होऊ शकते, असा अंदाज व्यक्त करण्यात आला आहे. त्यामुळे सकाळी 11 ते दुपारी 4 या कालावधीत अनावश्यक बाहेर पडणे टाळावे, शरीरात पाण्याची कमतरता होऊ नये म्हणून भरपूर पाणी प्यावे आणि आरोग्याची विशेष काळजी घ्यावी, असे आवाहन प्रशासनाकडून करण्यात आले आहे.

News Title: Maharashtra Heatwave With Rain Alert

Sonal.K

Sonal Kothimbire

Join WhatsApp Group

Join Now