सिडकोच्या लॉटरीत आवडीचं घर निवडण्याची शेवटची संधी; अर्ज करण्यासाठी ‘या’ तारखेपर्यंत मुदतवाढ

On: January 25, 2025 10:20 AM
CIDCO
---Advertisement---

CIDCO l ग्राहकांसाठी आनंदाची बातमी! सिडकोने (CIDCO) आपल्या “माझे पसंतीचे घर” योजनेअंतर्गत ऑनलाइन (Online) अर्ज नोंदणी आणि पसंतीचे घर निवडण्यासाठी ३१ जानेवारीपर्यंत मुदतवाढ दिली आहे. पूर्वी ही मुदत २५ जानेवारीपर्यंत होती, जी शनिवारी संपत होती. ग्राहकांची गैरसोय होऊ नये म्हणून सिडकोने (CIDCO) हा निर्णय घेतला आहे.

पंतप्रधान आवास योजनेअंतर्गत (Pradhan Mantri Awas Yojana) अल्प उत्पन्न गट आणि आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकांसाठी सिडकोने (CIDCO) नवी मुंबई (Navi Mumbai) परिसरात २६ हजार घरांची योजना जाहीर केली आहे. या योजनेला नागरिकांचा भरघोस प्रतिसाद मिळत असून आत्तापर्यंत जवळपास दीड लाख अर्जदारांनी ऑनलाइन (Online) नोंदणी केली आहे.

योजनेचा तपशील :

सिडकोने (CIDCO) जाहीर केलेल्या या योजनेअंतर्गत नवी मुंबईतील (Navi Mumbai) वाशी (Vashi), बामणडोंगरी (Bamandongri), खारकोपर (Kharkopar), खारघर (Kharghar), तळोजा (Taloja), मानसरोवर (Mansarovar), खांदेश्वर (Khandeshwar), पनवेल (Panvel) आणि कळंबोली (Kalamboli) नोडमध्ये (Node) घरे उपलब्ध करून देण्यात आली आहेत.

११ जानेवारीपासून या योजनेचा दुसरा टप्पा सुरू झाला असून, त्यात नागरिकांना आपल्या पसंतीचे घर निवडण्याची मुभा देण्यात आली आहे. या टप्प्यालाही चांगला प्रतिसाद मिळत असल्याचे सिडकोने (CIDCO) स्पष्ट केले आहे.

सॅम्पल फ्लॅटची (Sample Flat) सोय :

ग्राहकांना घर निवडण्यापूर्वी घरांचे स्वरूप कळावे यासाठी सिडकोने (CIDCO) खारघर (Kharghar) सेक्टर-१४ (पूर्व), तळोजा (Taloja) सेक्टर-३७ व खांदेश्वर (Khandeshwar) सेक्टर-२८ येथे सॅम्पल फ्लॅट (Sample Flat) उपलब्ध करून दिले आहेत.

ज्या ग्राहकांनी शेवटच्या दिवसांत ऑनलाइन (Online) अर्ज नोंदणी करून शुल्क भरले आहे, अशा ग्राहकांना पसंतीचे घर निवडताना कोणतीही अडचण येऊ नये म्हणून ही मुदतवाढ देण्यात आली आहे.

News Title : CIDCO Extends Deadline for Choosing Homes Under ‘My Choice Home’ Scheme

 

Babita Durande

Babita Durande

Join WhatsApp Group

Join Now