मोदींच्या निवृत्तीच्या चर्चेदरम्यान योगी आदित्यनाथ यांचं मोठं वक्तव्य, म्हणाले…

On: April 1, 2025 5:24 PM
Yogi Adityanath Justifies Maha Kumbh Expenses
---Advertisement---

Politics  | पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Narendra Modi) यांच्या संभाव्य निवृत्तीच्या चर्चांना राजकीय वर्तुळात उधाण आले असतानाच, उत्तर प्रदेशचे (Uttar Pradesh) मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ (Yogi Adityanath) यांनी आपल्या राजकीय भूमिकेबद्दल आणि महत्त्वाकांक्षेबद्दल एक सूचक वक्तव्य केले आहे. पंतप्रधान मोदींचे संभाव्य उत्तराधिकारी म्हणून पाहिले जाणारे योगी आदित्यनाथ म्हणाले की, ते राजकारणाला पूर्णवेळ नोकरी किंवा व्यवसाय मानत नाहीत.

आदित्यनाथांची राजकीय भूमिकेवर टिप्पणी

योगी आदित्यनाथ यांनी वृत्तसंस्था पीटीआयला (News Agency PTI) दिलेल्या एका विस्तृत मुलाखतीत त्यांच्या राजकीय महत्त्वाकांक्षा, भाजपमधील (BJP) उत्तराधिकारी पदाची चर्चा आणि उत्तर प्रदेशातील परिस्थिती यावर भाष्य केले. या मुलाखतीत त्यांना एक थेट प्रश्न विचारण्यात आला की, ‘तुम्ही आरएसएसला (RSS) आवडता, नरेंद्र मोदींना आवडता आणि देशातील एक मोठा वर्ग तुम्हाला भविष्यात पंतप्रधान म्हणून पाहू इच्छितो, यावर तुमचे मत काय?’

या प्रश्नाला उत्तर देताना योगी आदित्यनाथ यांनी आपली भूमिका स्पष्ट केली. ते म्हणाले, “मी राजकारणाला पूर्णवेळ व्यवसाय किंवा नोकरी मानत नाही. मी उत्तर प्रदेशचा मुख्यमंत्री आहे आणि पक्षाने मला उत्तर प्रदेशातील लोकांची सेवा करण्याची संधी दिली आहे. राजकारण माझ्यासाठी पूर्णवेळ काम नाही. सध्या मी हे काम करतोय, पण मी प्रत्यक्षात योगी आहे.” त्यांनी पुढे सांगितले की, जोपर्यंत ते मुख्यमंत्री पदावर आहेत, तोपर्यंत राज्यातील जनतेची सेवा करतील, परंतु या पदालाही एक कालमर्यादा असल्याचे त्यांनी सूचित केले.

मोदींच्या निवृत्तीची चर्चा

योगी आदित्यनाथांचे हे वक्तव्य अशा वेळी आले आहे, जेव्हा पंतप्रधान मोदींच्या उत्तराधिकारी कोण असेल याबद्दलच्या चर्चांनी जोर धरला आहे. ३० मार्च रोजी गुढीपाडव्याच्या (Gudi Padwa) दिवशी पंतप्रधान मोदींनी नागपूर (Nagpur) येथील राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (RSS) मुख्यालयाला भेट दिली होती. या भेटीनंतर विरोधी पक्षांनी, विशेषतः शिवसेना (यूबीटी) (Shiv Sena (UBT)) नेते संजय राऊत (Sanjay Raut) यांनी, मोदींच्या निवृत्तीच्या चर्चांना तोंड फोडले.

संजय राऊत यांनी दावा केला की, नरेंद्र मोदी आपला निवृत्ती अर्ज सादर करण्यासाठीच संघ मुख्यालयात गेले होते. त्यांच्या मते, संघाला आता राष्ट्रीय पातळीवर नेतृत्व बदल हवा आहे आणि संघच पुढचा पंतप्रधान निवडणार असून, तो महाराष्ट्राचाच असेल. राऊत यांनी भाजपमधील ७५ वर्षांच्या कथित निवृत्ती वयाचा दाखला दिला आणि भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांनी या नियमाचे पालन केले असल्याचे म्हटले. राऊत यांच्या या वक्तव्यामुळे मोदींच्या निवृत्तीची चर्चा देशभर सुरू झाली.

मात्र, भाजप आणि आरएसएस या दोन्ही संघटनांनी मोदींच्या निवृत्तीची शक्यता पूर्णपणे फेटाळून लावली आहे. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Maharashtra CM Devendra Fadnavis) यांनीही यावर प्रतिक्रिया दिली आहे (त्यांचे संपूर्ण वक्तव्य स्त्रोतात उपलब्ध नाही). या सर्व गदारोळात योगी आदित्यनाथ यांचे ‘राजकारण पूर्णवेळ नोकरी नाही’ हे विधान अत्यंत सूचक मानले जात आहे.

Title : Yogi Adityanath Politics Not Full Time Job Modi Retirement

 

Babita Durande

Babita Durande

Join WhatsApp Group

Join Now