NEET पेपरफुटी प्रकरणात मोठा बॉम्ब! रोहित पवारांचा जोरदार हल्लाबोल

On: July 29, 2026 1:45 PM
NEET Paper Leak
---Advertisement---

NEET Paper Leak | यूजी-नीट 2026 परीक्षेच्या पेपरफुटी प्रकरणावरून सुरू असलेला वाद आता आणखी तीव्र झाला आहे. शरदचंद्र पवार राष्ट्रवादी पक्षाचे आमदार रोहित पवार (Rohit Pawar) यांनी नीट फेरपरीक्षेचाही प्रश्न उपस्थित करत गंभीर आरोप केले आहेत. फेरपरीक्षेचा प्रश्नपत्रिकाही तीन दिवस आधी फुटल्याचा आणि त्याचे गुजरात (Gujarat) कनेक्शन असल्याचा दावा त्यांनी केला असून या प्रकरणाच्या सखोल चौकशीची मागणी केली आहे.

सोशल मीडियावरून गंभीर आरोप :

देशभरात यूजी-नीट 2026 परीक्षेच्या पेपरफुटीवरून वातावरण तापले असताना, CJP यांच्या आंदोलनानंतर केंद्रीय शिक्षणमंत्री धर्मेंद्र प्रधान (Dharmendra Pradhan) यांनी पद सोडले आणि नव्या शिक्षणमंत्र्यांची नियुक्ती झाली. त्यानंतर विद्यार्थ्यांसाठी फेरपरीक्षा घेण्यात आली. मात्र आता त्या फेरपरीक्षेवरही संशय उपस्थित झाला आहे. रोहित पवार यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म एक्स (X) वर पोस्ट करत फेरपरीक्षेची प्रश्नपत्रिका परीक्षा होण्याच्या तीन दिवस आधीच गुजरातमधून लीक झाल्याच्या बातम्या समोर येत असल्याचा दावा केला आहे.

रोहित पवार यांनी आपल्या पोस्टमध्ये, “जर ही माहिती खरी असेल तर हा अत्यंत गंभीर प्रकार आहे. तपास यंत्रणांनी तातडीने याचा खुलासा करावा. पेपरफुटी झाली असल्यास कोणत्याही दबावाखाली न येता संपूर्ण रॅकेट उघड करावे,” अशी मागणी केली आहे. तसेच त्यांनी या दाव्याशी संबंधित स्क्रीनशॉट, ई-मेल आणि संभाषणांचे संदर्भ असलेली लिंकही आपल्या पोस्टसोबत शेअर केल्याचे नमूद केले आहे. त्यांच्या या दाव्यामुळे राजकीय आणि शैक्षणिक वर्तुळात मोठी चर्चा सुरू झाली आहे.

NEET Paper Leak | चौकशीची मागणी; संसदेतही चर्चेची शक्यता :

आपल्या आरोपांना आधार देण्यासाठी रोहित पवार यांनी काही कागदपत्रे, ई-मेल आणि इतर डिजिटल पुरावे असल्याचा दावा केला आहे. या संपूर्ण प्रकरणाची निष्पक्ष चौकशी व्हावी, अशी त्यांनी मागणी केली असून, जर फेरपरीक्षेचाही पेपर आधीच फुटल्याचे सिद्ध झाले तर विद्यार्थ्यांच्या भवितव्यासाठी ही अत्यंत चिंताजनक बाब ठरेल, असे त्यांनी म्हटले आहे.

दरम्यान, संसदेत (Parliament of India) अँटी पेपर लीक कायदा (Anti Paper Leak Law) अधिक प्रभावी करण्यासाठी प्रस्तावित सुधारणांवर चर्चा सुरू आहे. मात्र विविध मुद्द्यांवरून संसदेचे कामकाज वारंवार स्थगित होत आहे. अशातच नीट फेरपरीक्षेच्या पेपरफुटीबाबतचा हा दावा समोर आल्याने राजकीय वातावरण आणखी तापण्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे. या प्रकरणामुळे पालक आणि विद्यार्थ्यांमध्येही मोठी चिंता निर्माण झाली असून, अधिकृत तपासातून नेमके वास्तव काय समोर येते याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

News Title: Rohit Pawar NEET Leak Claim

Sonal.K

Sonal Kothimbire

Join WhatsApp Group

Join Now