नागरिकांनो काळजी घ्या! पुढील दोन-तीन दिवस ‘या’ जिल्ह्यांमध्ये पाऊस कोसळणार

On: August 11, 2026 11:56 AM
Weather Update
---Advertisement---

Weather Update | महाराष्ट्रात मागील काही दिवसांच्या तुलनेत पावसाचा जोर कमी झाला असून अनेक भागांत सध्या पावसाने विश्रांती घेतली आहे. मात्र राज्यातील हवामान पूर्णपणे कोरडे राहणार नसून काही जिल्ह्यांत जोरदार सरींची शक्यता आहे. रायगड आणि रत्नागिरीसाठी यलो अलर्ट जारी करण्यात आला असून पुणे आणि सातारा घाटमाथ्यावरही पावसाचा जोर वाढण्याची शक्यता आहे.

कोकणात काही भागांत जोरदार सरी :

11 ऑगस्ट रोजी कोकण विभागात बहुतांश ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस होण्याचा अंदाज आहे. काही भागांमध्ये अचानक जोरदार सरी कोसळण्याची शक्यताही हवामान विभागाने व्यक्त केली आहे. पालघर, ठाणे (Thane), मुंबई (Mumbai) आणि सिंधुदुर्ग या जिल्ह्यांसाठी सध्या कोणताही अलर्ट देण्यात आलेला नाही. त्यामुळे या भागांमध्ये ढगाळ वातावरणासह हलक्या पावसाची शक्यता आहे. काही ठिकाणी मात्र पावसाची उघडीपही पाहायला मिळू शकते.

रायगड आणि रत्नागिरी जिल्ह्यांसाठी यलो अलर्ट देण्यात आला आहे. या दोन्ही ठिकाणी काही भागांत जोरदार ते मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता असल्याने नागरिकांनी सावध राहण्याची गरज आहे. दुसरीकडे, धुळे, नंदुरबार, जळगाव (Jalgaon), नाशिक (Nashik) आणि नाशिकच्या घाटमाथ्यावर पावसाचा जोर सध्या कमी झाला आहे. या परिसरात तुरळक ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडू शकतो; मात्र अनेक भागांत पावसाची उघडीप कायम राहण्याचा अंदाज आहे. पावसाचा जोर कमी झाल्यामुळे काही ठिकाणी दमटपणासोबत उष्णताही जाणवण्याची शक्यता आहे. उत्तर महाराष्ट्रातील काही भाग दिवसभर ढगाळ राहू शकतात.

Weather Update | घाटमाथ्यावर पुढील दोन-तीन दिवस पावसाची शक्यता :

पुणे, सातारा, कोल्हापूर, सांगली, सोलापूर आणि अहिल्यानगर (Ahilyanagar) जिल्ह्यांमध्ये काही ठिकाणी हलक्या पावसाची शक्यता आहे. मात्र पुणे आणि सातारा घाटमाथ्यावर परिस्थिती तुलनेने वेगळी राहू शकते. या परिसरात काही ठिकाणी जोरदार ते मुसळधार पावसाच्या सरी कोसळण्याचा अंदाज असून पुढील दोन ते तीन दिवस घाटमाथ्यावर पावसाची शक्यता कायम राहणार आहे. त्यामुळे पश्चिम महाराष्ट्रात सर्वत्र एकसारखे हवामान न राहता काही भागांत पाऊस, तर काही ठिकाणी कोरडे वातावरण असे चित्र दिसेल.

सोलापूर जिल्ह्यात मात्र पावसाची तूट अद्याप कायम आहे. त्यामुळे पावसाची अपेक्षा असलेल्या शेतकऱ्यांची चिंता पूर्णपणे दूर झालेली नाही. मराठवाड्यातही अशीच परिस्थिती दिसत असून छत्रपती संभाजीनगर, जालना, परभणी, बीड, हिंगोली, नांदेड, लातूर आणि धाराशिव या जिल्ह्यांसाठी कोणताही अलर्ट देण्यात आलेला नाही. काही भागांत हलक्या सरी पडण्याची शक्यता असली तरी बहुतांश ठिकाणी पावसाचे प्रमाण कमी राहण्याचा अंदाज आहे. मराठवाड्यातील अनेक भागांत पावसाची कमतरता कायम असल्याने चांगल्या पावसाची वाट पाहणाऱ्या शेतकऱ्यांना अजून काही काळ प्रतीक्षा करावी लागू शकते.

News Title: Maharashtra Weather Update: Rain Relief

Sonal.K

Sonal Kothimbire

Join WhatsApp Group

Join Now