Sanjay Raut | मुंबई महापालिका निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर मराठी अस्मितेच्या मुद्द्यावर एकत्र आलेल्या ठाकरे बंधूंच्या आघाडीत आता मतभेदाची चिन्हे दिसू लागली आहेत. स्वीकृत नगरसेवकांच्या नियुक्तीवरून शिवसेना उद्धव ठाकरे गट (Shiv Sena Uddhav Thackeray faction) आणि मनसे (Maharashtra Navnirman Sena) यांच्यात नाराजी वाढल्याची चर्चा आहे. संजय राऊत यांच्या प्रतिक्रियेमुळे या वादाला आणखी हवा मिळाली आहे.
मनसेची नाराजी आणि कोट्यावरून वाद :
मुंबई महानगरपालिकेत तीन स्वीकृत नगरसेवकांची नावे ठाकरे गटाकडून निश्चित करून प्रशासनाकडे पाठवण्यात आल्याची माहिती आहे. मात्र या प्रक्रियेत मनसेला विश्वासात घेतले गेले नाही, अशी भूमिका मनसेच्या नेत्यांनी मांडली आहे. युतीच्या धर्मानुसार या तीनपैकी किमान एक जागा मनसेला मिळेल, अशी अपेक्षा होती. पण सर्व जागा ठाकरे गटाने स्वतःच्या पदाधिकाऱ्यांना दिल्याने मनसेत असंतोष पसरला आहे.
या पार्श्वभूमीवर मनसेकडून तीव्र शब्दांत टीका करण्यात आली. ‘कोत्या मनोवृत्तीची माणसं’ अशा शब्दांत प्रतिक्रिया देत त्यांनी आपली नाराजी व्यक्त केली. त्यामुळे ठाकरे बंधूंच्या आघाडीत पहिली मोठी दरी पडल्याची चर्चा राजकीय वर्तुळात रंगू लागली आहे. महापालिकेतील सत्ता समीकरणांवर या घडामोडींचा परिणाम होण्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे.
Sanjay Raut | राज-शिंदे समीकरण आणि राऊतांची भूमिका :
या वादामागे केवळ स्वीकृत नगरसेवकांचा मुद्दा नसून राज ठाकरे (Raj Thackeray) आणि उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्यात वाढलेली जवळीक हेही एक कारण मानले जात आहे. अलीकडच्या काळात राज ठाकरे आणि शिंदे गट यांच्यातील संवाद वाढल्याची चर्चा आहे. उद्धव ठाकरे (Uddhav Thackeray) यांच्या नेतृत्वाखालील गटाला हे समीकरण रुचत नसल्याचे बोलले जात आहे. त्यामुळे दोन्ही पक्षांतील अंतर अधिक वाढल्याची शक्यता वर्तवली जात आहे.
या संपूर्ण घडामोडींवर खासदार संजय राऊत (Sanjay Raut) यांनी सावध भूमिका घेतली. महापालिकेचे राजकारण वेगळे असून पक्षाचे काम वेगळे असते, असे ते म्हणाले. नियुक्ती प्रक्रियेत आपण कधीही हस्तक्षेप केलेला नाही, असे स्पष्ट करत त्यांनी या वादावर थेट भाष्य टाळले. महापालिकेत काय सुरू आहे, हे सर्वांना ठाऊक असल्याचे सांगत त्यांनी त्या प्रक्रियेपासून दूर राहणे पसंत असल्याचे नमूद केले. मात्र मनसेसोबतची आघाडी कायम असल्याचा दावा त्यांनी केला आणि अंतिम निर्णय दोन्ही पक्षांच्या सर्वोच्च नेतृत्वाकडून घेतला जाईल, असेही स्पष्ट केले. तरीही त्यांच्या या भूमिकेमुळे राजकीय चर्चांना अधिकच उधाण आले आहे.






