पवार कुटुंबाचा मोठा निर्णय! सुनेत्रा पवारांच्या ‘त्या’ पत्राने राजकीय वर्तुळात खळबळ

On: March 11, 2026 10:25 AM
Baramati By Election
---Advertisement---

Sunetra Pawar | अजित पवार यांच्या निधनानंतर त्यांच्या स्मृती जपण्यासाठी अनेक ठिकाणी विविध उपक्रम सुरू करण्याची चर्चा सुरू आहे. मात्र त्यांच्या नावाचा वापर करताना आता एक महत्त्वाचा नियम लागू करण्यात आला आहे. कोणतेही स्मारक, ट्रस्ट किंवा उपक्रम सुरू करण्यापूर्वी कुटुंबियांची लेखी परवानगी घेणे बंधनकारक करण्यात आले आहे.

स्मारक व उपक्रमांसाठी कुटुंबाची मंजुरी आवश्यक :

राज्यातील लोकप्रिय नेते अजित पवार (Ajit Pawar) यांच्या निधनाला आता महिन्याहून अधिक काळ झाला आहे. २८ जानेवारी २०२६ रोजी बारामती विमानतळावर झालेल्या दुर्दैवी अपघातात त्यांचा मृत्यू झाला होता. या घटनेनंतर संपूर्ण महाराष्ट्रात शोक व्यक्त करण्यात आला. त्यांच्या राजकीय आणि सामाजिक कार्यामुळे अनेक ठिकाणी त्यांच्या स्मरणार्थ स्मारक उभारणे किंवा विविध उपक्रमांना त्यांचे नाव देण्याचे प्रयत्न सुरू असल्याचे समोर आले.

अनेक संस्था आणि व्यक्ती त्यांच्या स्मृती जपण्यासाठी ट्रस्ट स्थापन करणे, सामाजिक कार्यक्रम सुरू करणे किंवा शासकीय व निमशासकीय योजनांना त्यांचे नाव देण्याचा विचार करत आहेत. मात्र या सर्व प्रक्रियेत एकसंधता राहावी आणि त्यांच्या नावाचा चुकीचा किंवा अनधिकृत वापर होऊ नये, यासाठी पवार कुटुंबाने एक महत्त्वाचा निर्णय घेतला आहे. या निर्णयानुसार अजित पवार यांच्या नावाने कोणतेही स्मारक, संस्था किंवा उपक्रम सुरू करण्यापूर्वी कुटुंबियांची लेखी मंजुरी घेणे आवश्यक असेल.

Sunetra Pawar | सुनेत्रा पवारांच्या पत्रानंतर प्रशासनाची कारवाई :

या संदर्भात उपमुख्यमंत्री सुनेत्रा पवार (Sunetra Pawar) यांच्या कार्यालयातून अधिकृत पत्र पाठवण्यात आले आहे. त्यांच्या विशेष कार्यकारी अधिकारी सुनीलकुमार मुसळे यांनी राज्याच्या धर्मादाय आयुक्तांना पत्र देत स्पष्ट सूचना केली आहे. या पत्रामध्ये असे नमूद करण्यात आले आहे की, अजित पवार यांच्या स्मरणार्थ कोणतीही संस्था स्थापन करणे, स्मारक उभारणे किंवा कार्यक्रम आयोजित करताना पवार कुटुंबियांचे लेखी परवानगीपत्र आणि ‘ना हरकत प्रमाणपत्र’ (NOC) घेणे बंधनकारक असेल.

या पत्राची दखल घेत धर्मादाय आयुक्तांनी (Charity Commissioner) तातडीने निर्णय घेतला आहे. राज्यातील सर्व धर्मादाय उपआयुक्त आणि सहाय्यक आयुक्त कार्यालयांना याबाबत अधिकृत आदेश पाठवण्यात आले आहेत. तसेच सर्व सार्वजनिक संस्थांना या नियमाची माहिती मिळावी यासाठी कार्यालयांतील नोटीस बोर्डांवर ही सूचना प्रदर्शित करण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. त्यामुळे भविष्यात कोणत्याही ट्रस्टची नोंदणी किंवा सार्वजनिक उपक्रमात अजित पवार यांच्या नावाचा वापर करण्यापूर्वी कुटुंबियांची संमती आवश्यक ठरणार आहे. त्यांच्या कार्याचा वारसा जपत पारदर्शकता राखणे आणि त्यांच्या नावाचा सन्मान टिकवणे हा या निर्णयामागील मुख्य उद्देश असल्याचे सांगितले जात आहे.

News Title: Permission Needed for Ajit Pawar Name

Sonal.K

Sonal Kothimbire

Join WhatsApp Group

Join Now