Pune Water Cut | पुण्यातील काही भागांमध्ये मंगळवारी पाणीपुरवठा बंद राहणार असल्याची माहिती समोर आली आहे. शहरातील मुख्य जलवाहिनीच्या दुरुस्तीचे काम हाती घेतले जाणार असल्यामुळे अनेक परिसरांना पाणीटंचाईचा सामना करावा लागणार आहे. नागरिकांनी पाण्याचा वापर काळजीपूर्वक करावा आणि आवश्यक साठा करून ठेवावा, असे आवाहन प्रशासनाकडून करण्यात आले आहे. (Pune Municipal Corporation update)
मुख्य जलवाहिनी दुरुस्तीमुळे पाणीपुरवठा बंद :
पुणे महानगरपालिका (Pune Municipal Corporation) यांनी दिलेल्या माहितीनुसार सावित्रीबाई फुले पुणे विद्यापीठ (Savitribai Phule Pune University) चौकाजवळील मुख्य जलवाहिनीच्या दुरुस्तीचे काम 24 मार्च 2026 रोजी सुरू करण्यात येणार आहे. या तांत्रिक कामासाठी शहरातील काही भागांमध्ये पाणीपुरवठा तात्पुरता बंद ठेवावा लागणार आहे. दुरुस्तीचे काम पूर्ण करण्यासाठी दिवसभर काम सुरू राहणार असल्यामुळे मंगळवारी नागरिकांना पाणीपुरवठा मिळणार नाही. (Pune Water Cut)
या कामामुळे सेनापती बापट रोड परिसरातील दोन्ही बाजूंच्या वसाहतींना पाणी मिळणार नाही. तसेच गोखले नगर परिसरातील आशानगर, गोखले नगर आणि बहीरटवाडी या भागांवरही या कपातीचा परिणाम होणार आहे. शिवाजीनगर आणि मॉडेल कॉलनी परिसरातही पाणीपुरवठा बंद राहील. मॉडर्न कॉलेजच्या आसपासचा परिसर, चिखलवाडी आणि मॉडेल कॉलनीतील रहिवाशांना याचा थेट परिणाम जाणवू शकतो.
Pune Water Cut | औंध-बाणेर आणि बोपोडी भागही प्रभावित :
याशिवाय औंध आणि बाणेर परिसरातील काही भागांमध्येही पाणीपुरवठा खंडित होणार आहे. भोसले नगर, कॅशरकर वाडी तसेच औंध-बाणेर पट्ट्यातील काही वसाहतींमध्ये दिवसभर पाणी मिळणार नाही. बोपोडी (Bopodi) परिसरातील नागरिकांनाही या कपातीचा सामना करावा लागणार आहे.
पालिकेच्या माहितीनुसार जलवाहिनी दुरुस्तीचे काम मंगळवारी रात्रीपर्यंत पूर्ण करण्याचे नियोजन आहे. त्यानंतर बुधवार म्हणजेच 25 मार्च 2026 रोजी सकाळपासून शहरातील प्रभावित भागांमध्ये पाणीपुरवठा पुन्हा सुरळीत सुरू होण्याची अपेक्षा व्यक्त करण्यात आली आहे. उन्हाळ्याच्या पार्श्वभूमीवर नागरिकांना गैरसोय होऊ नये यासाठी प्रशासनाने आगाऊ सूचना दिली आहे. पाणीपुरवठा विभागाने नागरिकांना मंगळवारच्या गरजेसाठी पुरेसा पाणीसाठा करून ठेवण्याचा आणि पाण्याचा अपव्यय टाळण्याचा सल्ला दिला आहे.






