मर्सिडीज-बेंझ खरेदी करणार असाल तर थांबा…; गाड्यांच्या किमतीत मोठी वाढ

On: May 12, 2025 5:55 PM
---Advertisement---

Mercedes-Benz Cars | लक्झरी वाहन क्षेत्रातील अग्रगण्य कंपनी मर्सिडीज-बेंझ इंडियाने (Mercedes-Benz India) आपल्या विविध मॉडेल्सच्या (Models) किमतीत वाढ करण्याची घोषणा केली आहे. विदेशी चलन विनिमय दरातील चढ-उतारांमुळे वाढलेल्या खर्चाचा बोजा कमी करण्यासाठी कंपनी (Company) यावर्षी दोन टप्प्यांत ही दरवाढ करणार आहे. यामुळे मर्सिडीज (Mercedes) कार (Car) खरेदी करू इच्छिणाऱ्या ग्राहकांना आता अधिक किंमत मोजावी लागणार आहे.

किंमत वाढीचे टप्पे आणि परिणाम

मर्सिडीज-बेंझ इंडियाने दिलेल्या माहितीनुसार, कंपनी आपल्या विविध मॉडेल्सच्या शोरूम किमतीत ९०,००० रुपयांपासून ते १२.२ लाख रुपयांपर्यंतची वाढ करणार आहे. ही दरवाढ जून आणि सप्टेंबर या दोन महिन्यांत लागू होईल. पहिल्या टप्प्यात, १ जूनपासून मॉडेल्सच्या किमतीत सुमारे एक ते दोन टक्क्यांनी वाढ केली जाईल, तर दुसऱ्या टप्प्यात, १ सप्टेंबरपासून आणखी १.५ टक्क्यांची वाढ अपेक्षित आहे.

या दरवाढीनंतर, मर्सिडीजच्या लोकप्रिय सी-क्लास मॉडेलची (Model) किंमत ९०,००० रुपयांनी वाढेल, तर मर्सिडीज-मेबॅक एस ६८० या आलिशान मॉडेलच्या दरात तब्बल १२.२ लाख रुपयांपर्यंतची वाढ होईल. मर्सिडीज-बेंझ इंडियाचे व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी (CEO) संतोष अय्यर (Santosh Iyer) यांनी सांगितले की, ही दरवाढ दोन टप्प्यांत करण्याचा निर्णय ग्राहकांवरील आर्थिक भार कमी करण्यासाठी घेण्यात आला आहे. एकूण मिळून सुमारे तीन टक्के दरवाढ करण्याची कंपनीची योजना आहे. त्यांनी पुढे स्पष्ट केले की, गेल्या चार महिन्यांत बाजारात रुपयाचे (Indian Rupee) मूल्य घसरले आहे. युरोच्या (Euro) तुलनेत भारतीय रुपयाच्या विनिमय दरात (Exchange Rate) १० टक्क्यांपर्यंतची घसरण झाली आहे, ज्यामुळे कंपनीच्या (Company) व्यावसायिक कामकाजावर खर्चाचा (Cost) मोठा दबाव निर्माण झाला आहे.

इतर लक्झरी वाहन कंपन्यांच्या किमतीतही वाढ

संतोष अय्यर (Santosh Iyer) यांनी सांगितले की, युरो-रुपया (Euro-Rupee) दरातील मोठ्या चढ-उतारांचा परिणाम सुट्या भागांच्या आयातीवर (Import) तसेच तयार कारच्या आयातीवरही (Import) गंभीरपणे होत आहे, ज्यामुळे उत्पादन खर्च (Manufacturing Cost) वाढला आहे. केवळ मर्सिडीज-बेंझच नव्हे, तर इतर लक्झरी (Luxury) वाहन (Vehicle) कंपन्यांनीही (Companies) अशाच प्रकारची दरवाढ यापूर्वीच जाहीर केली आहे.

ऑडी इंडियाने (Audi India) विनिमय दर (Exchange Rate) आणि वाढत्या उत्पादन खर्चाचा (Manufacturing Cost) प्रभाव संतुलित करण्यासाठी १५ मे (May 15) पासून आपल्या गाड्यांच्या किमतीत दोन टक्क्यांपर्यंत वाढ करण्याची घोषणा आधीच केली होती. बीएमडब्ल्यूनेही (BMW) यावर्षी १ एप्रिलपासून (April 1) बीएमडब्ल्यू (BMW) आणि मिनी (Mini) श्रृंखलेतील मॉडेल्सच्या (Models) किमतीत तीन टक्क्यांपर्यंत वाढ केली आहे. या कंपनीने यावर्षी जानेवारी महिन्यातही अशाच प्रकारची दरवाढ केली होती. या सर्व दरवाढीमुळे लक्झरी (Luxury) कार बाजारपेठेत (Market) काही प्रमाणात मंदी येण्याची शक्यता नाकारता येत नाही.

Title : Mercedes-Benz Cars To Get Pricier In India

Babita Durande

Babita Durande

Join WhatsApp Group

Join Now