Vijay Rupani | गुजरातच्या अहमदाबाद हवाई अड्ड्या जवळ आज, गुरुवारी दुपारी २ वाजण्याच्या सुमारास एक मोठा विमान अपघात घडला आहे. अहमदाबाद विमानतळाच्या धावपट्टीजवळून उड्डाण घेताना एक प्रवासी विमान कोसळले. या विमानात २४२ प्रवासी होते, आणि ते लंडनकडे निघाले होते. या भीषण अपघातात गुजरातचे माजी मुख्यमंत्री विजय रूपाणी (Vijay Rupani) हे देखील विमानात होते, अशी माहिती समोर आली आहे, ज्यामुळे या घटनेचे गांभीर्य आणखी वाढले आहे.
माजी मुख्यमंत्री विजय रूपाणीही विमानात
प्राथमिक माहितीनुसार, विमानाचे इंजिनमध्ये तांत्रिक बिघाड झाल्यामुळे हा अपघात झाल्याचे सांगितले जात आहे. विमान धावपट्टीवरून उड्डाण घेत असतानाच अचानक क्रॅश झाले. या अपघातामुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली असून, तातडीने बचावकार्य सुरू करण्यात आले आहे.
अपघातानंतर तातडीने मदतकार्य सुरू करण्यात आले. अनेक जखमींना नजीकच्या रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे, जिथे त्यांच्यावर उपचार सुरू आहेत. अपघाताची नेमकी कारणे शोधण्यासाठी आणि परिस्थितीचे मूल्यांकन करण्यासाठी विमानतळ अधिकारी आणि तपास पथके घटनास्थळी पोहोचली आहेत.
भीषण विमान अपघात
या अपघातामुळे विमानतळावरील इतर उड्डाणांवरही परिणाम झाला असून, काही विमानांचे मार्ग बदलण्यात आले आहेत किंवा ती रद्द करण्यात आली आहेत. या घटनेमुळे नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. या प्रकरणाची सखोल चौकशी करण्याचे आदेश देण्यात आले असून, अपघातामागील नेमकी कारणे शोधली जातील.
माजी मुख्यमंत्री विजय रूपाणी यांच्यासह विमानात असलेल्या सर्व प्रवाशांच्या सुरक्षिततेबद्दल चिंता व्यक्त केली जात आहे. त्यांच्या स्थितीबद्दल अधिकृत माहिती अजूनही समोर आलेली नाही.
News Title- Major Plane Crash in Ahmedabad: Flight Carrying 242 Passengers to London Crashes, Former CM Vijay Rupani Also Onboard






