Neena Gupta | बॉलिवूडच्या प्रसिद्ध अभिनेत्री नीना गुप्ता त्यांच्या स्पष्टवक्तेपणासाठी आणि बिनधास्त विधानांसाठी नेहमीच चर्चेत असतात. त्यांच्या आगामी ‘मेट्रो इन दिनो’ या चित्रपटाच्या प्रमोशनदरम्यान दिलेल्या एका मुलाखतीत त्यांनी रोमान्स आणि स्त्रीच्या आत्मविश्वासाबाबत एक महत्त्वाचे विधान केले आहे, जे सध्या चर्चेचा विषय बनले आहे. त्यांच्या या वक्तव्यामुळे रोमान्स आणि सौंदर्याची संकल्पना अधिक व्यापक झाली आहे.
“रोमान्स म्हणजे फक्त सेक्स…”
नीना गुप्ता यांनी आपल्या भावना व्यक्त करताना म्हटले, “मी अजूनही रोमँटिक होते. रोमान्स म्हणजे फक्त सेक्स किंवा आकर्षण नाही, तर रोमान्स म्हणजे चांगली भावना अनुभवणे!” हे त्यांचे विधान रोमान्सच्या पारंपरिक व्याख्येला छेद देऊन एक नवीन दृष्टिकोन सादर करते. त्यांच्या मते, रोमान्स ही केवळ शारीरिक बाब नसून ती एक मानसिक आणि भावनिक स्थिती आहे, जी व्यक्तीला आनंद आणि सकारात्मकता देते.
आपल्या या मताला पुष्टी देण्यासाठी त्यांनी स्वतःच्या जीवनातील एक उदाहरण दिले. नीना गुप्ता म्हणाल्या, “मी माझ्या कपड्यांसोबत रोमान्स करते. जेव्हा मी छान तयार होते, तेव्हा मला खूप छान वाटतं.” हे त्यांचे वक्तव्य स्त्रियांच्या आत्मविश्वासाशी आणि स्वतःच्या सौंदर्याची कदर करण्याशी संबंधित आहे. त्यांच्यासाठी सुंदर कपडे घालणे, स्वतःला सजवणे ही एक प्रकारची आत्म-रोमान्सची प्रक्रिया आहे, जी त्यांना आनंद देते.
“मी ज्या घरातून येते, तिथे बिकिनी…”
त्यांनी त्यांच्या वैयक्तिक अनुभवाबद्दल अधिक मोकळेपणाने सांगितले, “मी ज्या घरातून येते, तिथे बिकिनी वगैरे घालणं चालत नाही.” भारतीय समाजातील रूढीवादी विचारसरणीमुळे अशा प्रकारचे कपडे घालण्यावर अनेक बंधने येतात, हे त्यांनी स्पष्ट केले. मात्र, जेव्हा त्या मुंबईत आल्या आणि एकट्या राहायला लागल्या, तेव्हा त्यांनी या सामाजिक बंधनांच्या पलीकडे जाऊन स्वतःला स्वीकारले. “मी बाथरूममध्ये बिकिनी घालून स्वतःला आरशात पाहिल्यानंतर मला छान वाटलं,” असे त्यांनी नमूद केले. हे विधान स्त्रियांनी स्वतःच्या शरीरावर प्रेम करणे आणि सामाजिक अपेक्षांपेक्षा स्वतःच्या समाधानाला प्राधान्य देणे किती महत्त्वाचे आहे, हे दर्शवते.
नीना गुप्ता यांचे हे बोल्ड वक्तव्य भारतीय समाजात रोमान्स, सौंदर्य आणि आत्मविश्वासाच्या पारंपरिक संकल्पनांना आव्हान देत आहे. त्यांच्या या विधानामुळे महिलांना स्वतःच्या अटींवर जीवन जगण्याची आणि स्वतःच्या आनंदाला महत्त्व देण्याची प्रेरणा मिळते, असे बोलले जात आहे.
News Title:- “I Was Still Romantic”, says neena gupta






